เมื่อวันที่ 30 มิถุนายน 2566 โรงเรียนระยองวิทยาคม นิคมอุตสาหกรรม นำโดยนางอัจฉรา นิตยวัน ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วย คณะผู้บริหารคณะครูและนักเรียน ร่วมจัดแสดงผลงานวิชาการและนวัตกรรมของโรงเรียนในกิจกรรม EEC Innovation for the future Symposium ณ โรงแรมสตาร์ คอนเวนชั่น ระยอง เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ แนวคิดและวิธีการ เครื่องมือการจัดการเรียนการสอน การสร้างสื่อและกระบวนการพัฒนาสมรรถนะที่ตรงตามความถนัดและความสนใจของนักเรียน ตามบริบทของสถานศึกษา
![](https://www.rywnk.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/357392322_766493908597227_2000365028421327170_n-7-7.jpg)