เมื่อวันที่ 23 สิงหาคม 2566 โรงเรียนระยองวิทยาคม นิคมอุตสาหกรรม นำโดย นางอัจฉรา นิตยวัน ผู้อำนวยโรงเรียน พร้อมด้วยคณะครูและบุคคลากรทางการศึกษา และตัวแทนนักเรียน จัดกิจกรรมเรียนรู้การบริหารจัดการขยะรีไซเคิล เพื่อเรียนรู้เกี่ยวกับวิธีการจัดการ แยกแยะขยะที่ถูกต้อง นำไปสู่ การสร้างคุณค่าและเพิ่มมูลค่าให้กับขยะ ณ ศูนย์บริหารและจัดการขยะรีไซเคิล ชุมชนวัดชากลูกหญ้า
>>ภาพกิจกรรม<<
![](https://www.ryw-nk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/369973947_797181182195166_5101642945772058976_n-709x1024.jpg)