เมื่อวันที่ 30 มิถุนายน 2566 นางอัจฉรา นิตยวัน ผู้อำนวยการโรงเรียน มอบหมายให้ นางสาวณัฐกฤตา ดีมูล รองผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา จัดกิจกรรมพิธีทบทวนคำปฏิญาณและสวนสนามของลูกเสือ เนื่องในวันสถาปนาลูกเสือแห่งชาติ เพื่อระลึกถึงพระบาทสมเด็จพระมุงกุฏเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 ผู้ทรงก่อตั้งกิจกรรมลูกเสือไทย และพัฒนาลูกเสือทั้งกาย สติปัญญา จิตใจ และศิลธรรม ให้เป็นพลเมืองที่ดี
![](https://www.rywnk.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/356877468_766484838598134_1803184420075450536_n-3-1-1-1.jpg)
![](https://www.ryw-nk.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/357123279_766486208597997_209875357932597686_n-1024x768.jpg)
https://www.facebook.com/Rayongwitnikom
![](https://www.ryw-nk.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/356816521_766484598598158_6474143655523032930_n-1024x768.jpg)
![](https://www.ryw-nk.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/357382236_766485998598018_1866585883218720056_n-1024x768.jpg)