วันที่ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 โรงเรียนระยองวิทยาคม นิคมอุตสาหกรรม นำโดย นางฐิติรัตน์ ภูริปัญญาวรกุล ผู้อำนวยการโรงเรียน มอบหมายให้ คุณครู Teach for Thailand นำนักเรียนจำนวน 30 คน เข้าร่วมกิจกรรม เยี่ยมชมโรงงานการ์เดียน กลาส อ.บ้านค่าย จ.ระยอง เพื่อสนับสนุนการศึกษาเรียนรู้นอกสถานศึกษาในอาชีพและสภาพแวดล้อมจริงในการปฏิบัติงาน รวมถึงการจัดกิจกรรมเพื่อให้ทราบถึงขั้นตอนการผลิตกระจก ประเภทของกระจก และการนำกระจกไปใช้ในชีวิตประจำวัน โรงเรียนระยองวิทยาคม นิคมอุตสาหกรรม ขอขอบคุณทางโรงงานการ์เดียน กลาส เป็นอย่างสูงในการนำนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
>>ภาพกิจกรรมคลิก<<
![](https://www.rywnk.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/4-1-127867686_894748012438482_3696119034104119176_n-2-1-2.jpg)