วันที่ 27 กรกฏาคม 2566 โรงเรียนระยองวิทยาคม นิคมอุตสาหกรรม นำโดย นางอัจฉรา นิตยวัน ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยผู้บริหาร คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา นักเรียน จัดพิธีแสดงตนเป็นพุทธมากะ เนื่องในวันอาสาฬหบูชา และแห่เทียนพรรษา ในวันเข้าพรรษา ณ วัดมาบชะลูด อำเภอเมืองระยอง เพื่อเป็นพุทธบูชา อันเป็นประเพณีสืบต่อเนื่องทุกปี
>>ภาพกิจกรรมคลิก<<
![](https://www.ryw-nk.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363383316_781895287057089_4687706427765972681_n-709x1024.jpg)